ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਮਤ ਵਾਲੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਮੋਦੀ : ਟਰੰਪ

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ, 25 ਮਈ (ਏਜੰਸੀ) : ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਟਰੰਪ ਨੇ ਫੋਨ ਕਰਕੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਇਤਿਹਾਸਕ ਜਿੱਤ ਦੀ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਵਾਈਟ ਹਾਊਸ ਵਿਚ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਅਪਣੇ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਮੋਦੀ ਇੱਕ ਮਹਾਨ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਚੰਗੇ ਇਨਸਾਨ ਹਨ। ਭਾਰਤ ਦੇ ਲੋਕ ਕਿਸਮਤ ਵਾਲੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਟਰੰਪ ਟਵਿਟਰ ‘ਤੇ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਵਧਾਈ ਦੇ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਮੋਦੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿਚ ਭਾਜਪਾ 303 ਸੀਟਾਂ ਜਿੱਤ ਕੇ ਪੂਰਣ ਬਹੁਮਤ ਦੇ ਨਾਲ ਸੱਤਾ ਵਿਚ ਪਰਤੀ ਹੈ। ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਕਈ ਨੇਤਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਧਾਈ ਦੇ ਚੁੱਕੇ ਹਾਂ। ਟਰੰਪ ਨੇ ਵਾਈਟ ਹਾਊਸ ਵਿਚ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪੂਰੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਲੋਂ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਚੋਣ ਵਿਚ ਮਹਾਨ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਉਹ ਮੇਰੇ ਦੋਸਤ ਹਨ ਅਤੇ ਭਾਰਤ-ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਵਿਚ ਰਿਸ਼ਤੇ ਬਿਹਤਰ ਹਨ।

ਵਾਈਟ ਹਾਊਸ ਵਲੋਂ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਕਿ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਨੇਤਾ ਜਾਪਾਨ ਦੇ ਓਸਾਕਾ ਵਿਚ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਜੀ-20 ਸਮਿਟ ਵਿਚ ਮਿਲਣਗੇ। ਇਹ ਸਮਿਟ 28 ਅਤੇ 29 ਜੂਨ ਨੂੰ ਹੋਣੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਭਾਰਤ, ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਜਾਪਾਨ ਮੁਕਤ ਹਿੰਦ ਪ੍ਰਸ਼ਾਂਤ ਖੇਤਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚਰਚਾ ਕਰਾਂਗੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)