91 ਲੋਕ ਸਭਾ ਸੀਟਾਂ ਲਈ ਵੱਖ ਵੱਖ ਸੂਬਿਆਂ ਵਿਚ 50 ਤੋਂ 70% ਵਿਚਕਾਰ ਹੋਈ ਵੋਟਿੰਗ


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ 11 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਏਜੰਸੀਆਂ) : 17ਵੀਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣ ਲਈ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ 20 ਸੂਬਿਆਂ ‘ਚ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਈ। ਸੀਨੀਅਰ ਉਪ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਉਮੇਸ਼ ਸਿਨਹਾ ਨੇ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਕਰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਦੀ ਵੋਟਿੰਗ ਸ਼ਾਂਤੀਪੂਰਨ ਖਤਮ ਹੋਈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਲਈ ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ ‘ਚ 56 ਫੀਸਦੀ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਈ ਜਦਕਿ ਅੰਡੇਮਾਨ-ਨਿਕੋਬਾਰ ‘ਚ 70.6 ਫੀਸਦੀ ਵੋਟ ਪਈ। ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ ‘ਚ ਨਕਸਲ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਜ਼ਿਲੇ ਬਸਤਰ ‘ਚ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਲਈ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਈ। ਅੰਡੇਮਾਨ ਨਿਕੋਬਾਰ ਦੀ ਵੀ ਇਕ ਹੀ ਸੀਟ ‘ਤੇ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਲਈ 70.67% , ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ 25ਸੀਟਾਂ ਤੇ 66%, ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ 1 ਸੀਟ ਤੇ 56%, ਤੇਲੰਗਾਨਾ 17 ਸੀਟਾਂ ਤੇ 60%, ਉੱਤਰਾਖੰਡ 5 ਸੀਟਾਂ ਤੇ 57.85%, ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ 2 ਸੀਟਾਂ ਤੇ 54.49% ਵੋਟ ਪਈ।

ਸੀਨੀਅਰ ਉਪ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਦੀ ਵੋਟਿੰਗ ਲਈ 1.7 ਲੱਖ ਬੂਥਾਂ ‘ਤੇ ਵੋਟਿੰਗ ਖਤਮ ਹੋਈ। ਵੋਟਰਾਂ ‘ਚ ਕਾਫੀ ਉਤਸ਼ਾਹ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਲਈ ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ‘ਚ 66 ਫੀਸਦੀ ਤੇ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ‘ਚ 60 ਫੀਸਦੀ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਈ। ਉਮੇਸ਼ ਸਿਨਹਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 18 ਸੂਬਿਆਂ ਤੇ 2 ਕੇਂਦਰ ਸ਼ਾਸਿਤ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀ 91 ਸੀਟਾਂ ਲਈ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਚਾਰ ਸੂਬਿਆਂ ਦੀ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਲਈ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਈ। ਚੋਣ ਜ਼ਾਬਤਾ ਦੀ ਉਲੰਘਣ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ 570 ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ। ਉਥੇ ਹੀ ਉੱਤਰਾਖੰਡ ‘ਚ 57.49 ਫੀਸਦੀ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਈ। ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ‘ਚ 54 ਫੀਸਦੀ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਈ। ਇਥੇ ਦੀਆਂ ਦੋ ਸੀਟਾਂ ਬਾਰਾਮੂਲਾ ਤੇ ਜੰਮੂ ਲਈ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਦੇ ਚੋਣ ਲਈ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਈ ਸੀ।

ਬਾਰਾਮੂਲਾ ‘ਚ 32 ਫੀਸਦੀ ਤੇ ਜੰਮੂ ‘ਚ 68 ਫੀਸਦੀ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਈ। ਸਿੱਕਿਮ ‘ਚ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਲਈ ਕੁਲ 69 ਫੀਸਦੀ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਈ। ਜਦਕਿ ਨਾਗਾਲੈਂਡ ‘ਚ 78 ਫੀਸਦੀ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਹਾਂ ਸੂਬਿਆਂ ਦੀ ਇਕ-ਇਕ ਲੋਕ ਸਭਾ ਸੀਟ ਲਈ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ‘ਚ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋਈ। ਇਥੇ ਵਰਨਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਹੋਈ ਹਿੰਸਕ ਝੜੱਪਾਂ ਵਾਈ ਆਰ ਐਸ ਅਤੇ ਟੀ ਡੀ ਪੀ ਦੇ ਇਕ ਇਕ ਵਰਕਰ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋਈ।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

91 ਲੋਕ ਸਭਾ ਸੀਟਾਂ ਲਈ ਵੱਖ ਵੱਖ ਸੂਬਿਆਂ ਵਿਚ 50 ਤੋਂ 70% ਵਿਚਕਾਰ ਹੋਈ ਵੋਟਿੰਗ