ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ 2019 ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਦਾ ਐਲਾਨ 15 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 8 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਏਜੰਸੀ) : ਇੰਗ‍ਲੈਂਡ ਅਤੇ ਵੇਲ‍ਸ ਵਿੱਚ ਆਯੋਜਿਤ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਆਈਸੀਸੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਵਿਸ਼ਵਕੱਪ-2019 (World Cup 2019) ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਦਾ ਐਲਾਨ 15 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਮੁੱਖ ਚੋਣ ਅਧਿਕਾਰੀ ਐਮਐਸਕੇ ਪ੍ਰਸਾਦ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਚੋਣ ਕਮੇਟੀ ਇਸਦੇ ਲਈ ਮੁੰਬਈ ਵਿੱਚ ਇਕੱਠ ਕਰੇਗੀ। ਵਿਸ਼ਵਕੱਪ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ 30 ਮਈ ਤੋਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਾਰੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ 23 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਆਪਣੀ 15 ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਮ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਕ੍ਰਿਕਟ ਕਾਉਂਸਿਲ ਨੂੰ ਭੇਜਣੇ ਹਨ। ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਦੇ ਇਸ ਮਹਾਕੁੰਭ ਵਿੱਚ ਮੇਜਬਾਨ ਇੰਗ‍ਲੈਂਡ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਵੀ ਖਿਤਾਬ ਦਾ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਦਾਅਵੇਦਾਰ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਦੀ ਕਪ‍ਤਾਨੀ ਵਾਲੀ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਬੇਹੱਦ ਸੰਤੁਲਿਤ ਹਨ ਅਤੇ ਜਸਪ੍ਰੀਤ ਬੁਮਰਾਹ ਅਤੇ ਕੁਲਦੀਪ ਯਾਦਵ ਦੇ ਸ‍ਟਰਾਇਕ ਬਾਲਰ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਉਭਰਕੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਦਾ ਬਾਲਿੰਗ ਡਿਪਾਰਟਮੈਂਟ ਵੀ ਮਜਬੂਤ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਬੱਲੇਬਾਜੀ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਫਿਲਹਾਲ ਸਮਸ‍ਜਾਂ ਨੰਬਰ 4 ਉੱਤੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਖਿਡਾਰੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹੈ। ਇਸ ਸ‍ਥਾਨ ਉੱਤੇ ਅੰਬਾਤੀ ਰਾਯੁਡੂ, ਕੇਦਾਰ ਜਾਧਵ, ਦਿਨੇਸ਼ ਕਾਰਤਿਕ ਅਤੇ ਐਮਐਸ ਧੋਨੀ ਵਰਗੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਅਜਮਾਇਆ ਜਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਪਰ ਸ‍ਥਾਈ ਸਮਾਧਾਨ ਹੁਣ ਤੱਕ ਲੱਭਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਿਆ। ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨ ਨੇ 23 ਸੰਭਾਵਿਕਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਐਲਾਨੇ ਹਨ, ਇਸ ਤਿੰਨ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਜਗ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਉੱਧਰ, ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਤੇ ਅਨੁਸ਼ਾਸਕਾਂ ਦੀ ਕਮੇਟੀ (COA) ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਬੈਠਕ ਕਰਕੇ ਸੰਗ੍ਰਹਿ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਬੈਠਕ ਦੀ ਤਾਰੀਖ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰਨਗੇ।

ਕਪ‍ਤਾਨ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਸ‍ਪੱਸ਼‍ਟ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਆਈਪੀਐਲ 2019 ਵਿੱਚ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੀ ਟੀਮ ਦੇ ਚੋਣ ਦੇ ਉਤੇ ਆਧਾਰ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਉਪ ਕਪ‍ਤਾਨ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਵੀ ਵਿਰਾਟ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੰਗ‍ਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਹਾਲਾਤ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਇੱਕਦਮ ਵੱਖਰੇ ਹੋਣਗੇ, ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਕਪ‍ਤਾਨ ਅਤੇ ਕੋਚ ਦੀ ਸਲਾਹ ਨੂੰ ਵੀ ਟੀਮ ਦੀ ਚੋਣ ਵਿੱਚ ਹੁੰਗਾਰਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਟੀਮ ਦੀ ਚੋਣ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਨੰਬਰ ਚਾਰ ਦੇ ਬੱਲੇਬਾਜ ਦਾ ਨਾਮ ਤੈਅ ਕਰਨਾ ਚੋਣ ਕਮੇਟੀ ਲਈ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਿਰਦਰਦ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਸ‍ਥਾਨ ਲਈ ਅੰਬਾਤੀ ਰਾਯੁਡੂ (Ambati Rayudu) ਦਾ ਨਾਮ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੱਕ ਤੈਅ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਪਰ ਆਸ‍ਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ ਵਿਚ ਰਾਯੁਡੂ ਦੇ ਖ਼ਰਾਬ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਥਿਤੀਆਂ ਬਦਲੀਆਂ ਹਨ।

ਰਾਯੁਡੂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੇਏਲ ਰਾਹੁਲ (kL Rahul) ਅਤੇ ਰਿਸ਼ਭ ਪੰਤ (Rishabh Pant) ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਸ‍ਥਾਨ ਲਈ ਦਾਅਵੇਦਾਰ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰਾਏ ਹੈ ਕਿ ਅਨੁਭਵ ਦੇ ਕਾਰਨ ਵਿਕਟਕੀਪਰ ਬੱਲੇਬਾਜ ਦਿਨੇਸ਼ ਕਾਰਤਿਕ ਨੂੰ ਇਸ ਸ‍ਥਾਨ ਉੱਤੇ ਅਜਮਾਇਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਵੇਖਣਾ ਵੀ ਦਿਲਚਸ‍ਪ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਨਾਮੀ ਵਿਕਟਕੀਪਰ ਐਮਐਸ ਧੋਨੀ ਦੇ ਵਿਕਲ‍ਪ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕਿਸ ਵਿਕਟਕੀਪਰ ਨੂੰ ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਸ‍ਥਾਨ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਹਰਫਨਮੌਲਾ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਹਾਰਦਿਕ ਪੰਡਿਆ ਦਾ ਚੁਣਿਆ ਜਾਣਾ ਲਗਭਗ ਤੈਅ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਵਿਜੈ ਸ਼ੰਕਰ ਨੂੰ 15 ਮੈਂਬਰੀ ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਸ‍ਥਾਨ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ 2019 ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਦਾ ਐਲਾਨ 15 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ