ਕੈਨੇਡਾ ਤੇ ਚੀਨ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਹੋਏ ਤਲਖ਼


ਚੀਨੀ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਬਾਈਕਾਟ..!

ਟੋਰਾਂਟੋ, 12 ਦਸੰਬਰ (ਏਜੰਸੀ) : ਕੈਨੇਡਾ ਵੱਲੋਂ ਚੀਨ ਦੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਟੈਲੀਕਾਮ ਕੰਪਨੀ ਹੁਆਵੇ ਦੀ ਸੀਈਓ ਮੇਂਗ ਵਾਂਜ਼ਹੋਊ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਚੀਨ ਨੇ ਆਪਣਾ ਗੁੱਸਾ ਦਿਖਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਚੀਨ ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਉਤਪਾਦਾਂ ‘ਤੇ ਬਾਈਕਾਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਪਦਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਕੜਾਕੇ ਦੀ ਠੰਢ ਰੋਕਣ ਦੇ ਸਮਰੱਥ ਫਰ ਵਾਲੀਆਂ ਜੈਕੇਟ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀ ਕੰਪਨੀ ‘ਕੈਨੇਡਾ ਗੂਜ਼’ ਦੇ ਸ਼ੇਅਰ ਡਿੱਗ ਗਏ ਹਨ। ਪਿਛਲੇ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਦੌਰਾਨ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਉਤਪਾਦਾਂ ਨੂੰ ਚੀਨੀ ਮੂਲ ਦੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੇ ਨਾਪਸੰਦ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ 20 ਫ਼ੀਸਦ ਦੀ ਕਮੀ ਆ ਗਈ ਹੈ। ਬਲੂਮਬਰਗ ਦੇ ਸਮੀਖਿਅਕ ਡੇਬੋਰਾਹ ਏਤਕੇਨ ਤੇ ਮੈਕਸਿਮ ਬੁੱਚਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਇਸ ਘਾਟੇ ਨੂੰ ਬਾਈਕਾਟ ਦਾ ਨਾਂ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਹ ਕਾਹਲੀ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤਾ ਬਿਆਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਹਾਲੇ ਚੀਨ ਅਤੇ ਏਸ਼ੀਆ ਵਿੱਚ ਨਵੀਂ ਹੈ। ਕੈਨੇਡਾ ਗੂਜ਼ ਦੇ ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਵਿਕਰੀ ਅੰਕੜਿਆਂ ਵਿੱਚ ਚੀਨ ਦੀ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਤਕਰੀਬਨ 10 ਫ਼ੀਸਦ ਹੈ ਤੇ ਇਹ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੀ ਪਸੰਦ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੀ ਫੈਸ਼ਨ ਪਸੰਦ ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਬਦਲਦੀ ਵੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

ਕੈਨੇਡਾ ਤੇ ਚੀਨ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਹੋਏ ਤਲਖ਼