ਸਵਾਮੀ ਅਗਨੀਵੇਸ਼ ਦੀ ਭਾਜਪਾ ਵਰਕਰਾਂ ਵਲੋਂ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੁੱਟ ਮਾਰ


ਰਾਂਚੀ, 17 ਜੁਲਾਈ (ਏਜੰਸੀ) : ਅਕਸਰ ਵਿਵਾਦਾਂ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਸਵਾਮੀ ਅਗਨਿਵੇਸ਼ ਦੀ ਭਾਜਪਾ ਨੌਜਵਾਨ ਮੋਰਚੇ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਝਾਰਖੰਡ ਦੇ ਪਾਕੁੜ ਵਿਚ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੁਟਾਈ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਪਹਾੜਿਆ ਮਹਾਂ ਸੰਮੇਲਨ ਵਿਚ ਭਾਗ ਲੈਣ ਆਏ ਸਵਾਮੀ ਅਗਨਿਵੇਸ਼ ਨੂੰ ਪਾਕੁੜ ਵਿਚ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਜਵਾਨ ਮੋਰਚੇ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਬਹੁਤ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜ਼ਮੀਨ ਉੱਤੇ ਲਿਟਾਕੇ ਕੁੱਟਿਆ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਹ ਵਰਕਰ ਸਵਾਮੀ ਦੇ ਪਾਕੁੜ ਦੌਰੇ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕਾਲ਼ਾ ਝੰਡਾ ਦਿਖਾਉਣ ‘ਤੇ ਗੱਲ ਇੰਨੀ ਵੱਧ ਗਈ ਕਿ ਮਾਰ ਕੁਟਾਈ ਤਕ ਪਹੁੰਚ ਗਈ। ਮਾਰ ਕੁੱਟ ਵਿਚ ਸਵਾਮੀ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਫਟ ਗਏ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਸਵਾਮੀ ਨੇ ਗਊ ਮਾਸ ਉੱਤੇ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿ ਗਊ ਮਾਸ ਖਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸਵਾਮੀ ਦੇ ਇਸ ਬਿਆਨ ਤੋਂ ਗੁੱਸੇ ਵਿਚ ਆਏ ਵਰਕਰਾਂ ਨੇ ਸਵਾਮੀ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਭਾਰਤੀ ਯੁਵਾ ਮੋਰਚਾ ਦੇ ਵਰਕਰਾਂ ਨੇ ਹੋਟਲ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਦੇ ਹੀ ਸਵਾਮੀ ਅਗਨਿਵੇਸ਼ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਕਰ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਉੱਤੇ ਹਮਲਾ ਬੋਲ ਦਿੱਤਾ।

ਇਸ ਮਾਰ ਕੁਟਾਈ ਦੌਰਾਨ ਦੌਰਾਨ ਵਰਕਰਾਂ ਨੇ ‘ਸਵਾਮੀ ਵਾਪਸ ਜਾਓ’ ਦੇ ਨਾਅਰੇ ਵੀ ਲਗਾਏ। ਮਾਰ ਕੁੱਟ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੋਟਲ ਮੁਸਕਾਨ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਮੁੱਖ ਸੜਕ ਉੱਤੇ ਜਵਾਨ ਮੋਰਚੇ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਧਰਨੇ ਉੱਤੇ ਬੈਠ ਗਏ। ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਕਿ ਇਹ ਈਸਾਈ ਰਲੇਵੇਂ ਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ਉੱਤੇ ਆਦਿਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਭੜਕਾਉਣ ਆਇਆ ਹੈ। ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਹੈ ਕਿ ਸਵਾਮੀ ਈਸਾਈ ਮਿਸ਼ਨਰੀ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ਉੱਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਧਿਆਨਦੇਣ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮਈ, 2011 ਵਿਚ ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ ਵਿਚ ਇੱਕ ਜਨ ਸਭਾ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਸਵਾਮੀ ਅਗਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਸੰਤ ਨੇ ਬੁਰਾ ਸਲੂਕ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਜਨ ਸਭਾ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਸੰਤ ਨੇ ਸਵਾਮੀ ਅਗਨਿਵੇਸ਼ ਨੂੰ ਥੱਪੜ ਮਾਰਿਆ ਸੀ। ਸੰਤ ਦੀ ਪਹਿਚਾਣ ਮਹੰਤ ਨਿਤਿਆਨੰਦ ਦਾਸ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਹੋਈ ਸੀ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਅਮਰਨਾਥ ਵਿਚ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਅਗਨਿਵੇਸ਼ ਦੁਆਰਾ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਬਿਆਨ ਤੋਂ ਸੰਤ ਨਰਾਜ਼ ਸੀ। ਉਸਨੂੰ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਅਗਨਿਵੇਸ਼ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਅਮਰਨਾਥ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ਦੀ ਉਸਾਰੀ ਨਕਲੀ ਬਰਫ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੰਤ ਨੇ ਅਗਨਿਵੇਸ਼ ਉੱਤੇ ਜੁੱਤੀਆਂ ਵਰ੍ਹਾਉਣ ਵਾਲੇ ਨੂੰ 51,000 ਰੁਪਏ ਦਾ ਇਨਾਮ ਦੇਣ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਨਿਤਿਆਨੰਦ ਨਾਦਿਆਦ ਦੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਮੰਦਿਰ ਵਿਚ ਮਹੰਤ ਹੈ। ਅਗਨਿਵੇਸ਼ ਸਮਾਜਕ ਕਰਮਚਾਰੀ ਅੰਨਾ ਹਜ਼ਾਰੇ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਜਨ ਸਭਾ ਵਿਚ ਭਾਗ ਲੈਣ ਲਈ ਇੱਥੇ ਆਏ ਸਨ। ਇਸ ਸਭਾ ਵਿਚ ਨਿਤਿਆਨੰਦ ਵੀ ਪਹੁੰਚਿਆ ਸੀ।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

ਸਵਾਮੀ ਅਗਨੀਵੇਸ਼ ਦੀ ਭਾਜਪਾ ਵਰਕਰਾਂ ਵਲੋਂ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੁੱਟ ਮਾਰ