ਨਸ਼ਿਆਂ ਪਿੱਛੇ ਹੱਥ ਧੋ ਕੇ ਪਏ ਨਿਤੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ


ਪਟਨਾ, 9 ਜੂਨ (ਏਜੰਸੀ) : ਬਿਹਾਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਖੈਨੀ ’ਤ ਵੀ ਰੋਕ ਲੱਗੇਗੀ। ਬਿਹਾਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਗੁਟਖਾ ਤੇ ਪਾਨ ਮਸਾਲੇ ਵਾਂਗ ਖੈਨੀ ਨੂੰ ਵੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਹਾਨੀਕਾਰਕ ਮੰਨਦਿਆਂ ਇਸ ’ਤੇ ਪਾਬੰਧੀ ਲਈ ਪ੍ਰਤਾਵ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਖਾਧ ਸੁਰੱਖਿਆ ਤੇ ਮਿਆਰੀ ਅਧਿਕਾਰ ਨੂੰ ਭੇਜਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਖੈਨੀ ਨੂੰ ਖਾਦ ਉਤਪਾਦ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਜੋ ਇਸ ਨੂੰ ਖਰੀਦਣ ਤੇ ਵੇਚਣ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਇਸ ਦੇ ਖਾਣ ’ਤੇ ਵੀ ਪਾਬੰਦੀ ਲਾਈ ਜਾ ਸਕੇ।

ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਦਿਆਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸਕੱਤਰ ਸਿਹਤ ਸੰਜੈ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਿਹਾਰ ਨੂੰ ਨਸ਼ਾਮੁਕਤ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਦੇ ਤਹਿਤ ਸ਼ਰਾਬ ਨੂੰ ਬੈਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਹੁਣ ਖੈਨੀ ਖਾਣ ’ਤੇ ਰੋਕ ਲਾਉਣ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਖੈਨੀ ਕਿਸੀ ਚੀਜ਼ ਨਾਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਖਾਣ ਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਲਾਉਣ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਫਾਇਦਾ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜਾਗਕੂਰ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਲੋਕ ਜਾਗਰੂਕ ਹੋਣਗੇ ਤਾਂ ਹੌਲ਼ੀ-ਹੋਲ਼ੀ ਇਸ ਨੂੰ ਖਾਣਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦੇਣਗੇ ਤੇ ਬਿਹਾਰ ਨਸ਼ਾ ਮੁਕਤੀ ਵੱਲ ਵਧੇਗਾ।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

ਨਸ਼ਿਆਂ ਪਿੱਛੇ ਹੱਥ ਧੋ ਕੇ ਪਏ ਨਿਤੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ