ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਅਨੁਸ਼ਕਾ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਫਿਲ਼ਮ ‘ਪਰੀ’ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਬੈਨ


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 3 ਮਾਰਚ (ਏਜੰਸੀ) : ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਅਨੁਸ਼ਕਾ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਫ਼ਿਲਮ ‘ਪਰੀ’ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿਚ ਬੈਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਸੈਂਸਰ ਬੋਰਡ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਫ਼ਿਲਮ ਵਿਚ ਕਾਲਾ ਜਾਦੂ ਅਤੇ ਮੁਸਲਿਮ ਵਿਰੋਧੀ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਦਰਸਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਫ਼ਿਲਮ ਨੂੰ ਬੈਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਫ਼ਿਲਮ ਅਨੁਸ਼ਕਾ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਪ੍ਰੋਡਕਸ਼ਨ ਦੀ ਤੀਜੀ ਫ਼ਿਲਮ ਹੈ।

ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਨਿਊਜ਼ ਚੈਨਲ ਜਿਓ ਟੀਵੀ ਮੁਤਾਬਕ ਫ਼ਿਲਮ ਪਰੀ ਨੂੰ ਇਸ ਲਈ ਬੈਨਕ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਫ਼ਿਲਮ ਵਿਚ ਅਜਿਹੇ ਕਈ ਇਤਰਾਜ਼ਯੋਗ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਕੁਰਾਨ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਸੈਂਸਰ ਬੋਰਡ ਦੇ ਇਕ ਸੂਤਰ ਨੇ ਜਿਓ ਟੀਵੀ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ, ਇਸ ਫ਼ਿਲਮ ਵਿਚ ਨਾ ਸਿਰਫ ਕੁਰਾਨ ਨੂੰ ਹਿੰਦੂ ਮੰਤਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਕਸ ਕਰਕੇ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਬਲਕਿ ਕੁਰਾਨ ਨੂੰ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਜਿਵੇਂ ਕਾਲਾ ਜਾਦੂ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇੱਕ ਹੋਰ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਅਖ਼ਬਾਰ ਮੁਤਾਬਕ ਸੈਂਸਰ ਬੋਰਡ ਦੇ ਇੱਕ ਮੈਂਬਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਫ਼ਿਲਮ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਇਸਲਾਮੀ ਦੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਹੈ। ਸਾਡੇ ਇੱਥੇ ਕਾਲੇ ਜਾਦੂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅਲੱਗ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾ ਹੈ। ਇਹ ਫ਼ਿਲਮ ਕਾਲਾ ਜਾਣੂ ਨੂੰ ਬੜਾਵਾ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਜੋ ਗੈਰ ਇਸਲਾਮਿਕ ਹੈ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਫ਼ਿਲਮ ਡਿਸਟ੍ਰੀਬਿਊਟਰ ਨੇ ਵੀ ਸੈਂਸਰ ਬੋਰਡ ਦੇ ਇਸ ਫ਼ੈਸਲੇ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸੈਂਸਰ ਬੋਰਡ ਦੇ ਇਸ ਫ਼ੈਸਲੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਸਿਨੇਮਾ ਹਾਲ ਨੇ ਅਪਣੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੇਜ ‘ਤੇ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਜਿਹੜੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੇ ਫ਼ਿਲਮ ਪਰੀ ਦਾ ਅਡਵਾਂਸ ਬੁਕਿੰਗ ਕਰਾਇਆ ਸੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੈਸਿਆਂ ਨੂੰ ਰਿਫੰਡ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਅ ਹੈ।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਅਨੁਸ਼ਕਾ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਫਿਲ਼ਮ ‘ਪਰੀ’ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਬੈਨ