31 ਹੋਰ ਭਾਰਤੀ ਬਣੇ ਅਰਬਪਤੀ, ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਦੀ ਝੰਡੀ


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 2 ਮਾਰਚ (ਏਜੰਸੀ) : ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਅਰਬਪਤੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 131 ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਸਾਲ ਸੂਚੀ ‘ਚ 31 ਨਵੇਂ ਭਾਰਤੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਹਨ। ਭਾਵ ਹਰ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ 5 ਅਰਬਪਤੀ ਹੋਣਗੇ। 2018 ਦੀ ਹਿਰੂਨ ਗਲੋਬਲ ਰਿੱਚ ਲਿਸਟ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਅਮੀਰ ਜੋੜੇ ਜਾਣ ਤਾਂ ਕੁੱਲ ਭਾਰਤੀ 170 ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਸੂਚੀ ਅਨੁਸਾਰ ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ 2.92 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਹੈ। ਉਹ ਸਾਰੇ ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਅਮੀਰ ਭਾਰਤੀ ਹੈ ਤੇ ਵਿਸ਼ਵ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ 19 ਵੇਂ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਹਨ। ਐਮੇਜ਼ੋਨ ਦੇ ਜੈਫ ਬੇਜ਼ੋਸ 7.99 ਮਿਲੀਅਨ ਕਰੋੜ ਨਾਲ ਦੁਨੀਆਂ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਅਮੀਰ ਹੈ।

ਹੁਰੂਨ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ 68 ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ 2,157 ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ 2,694 ਅਰਬਪਤੀ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੰਪਤੀ ਵਿੱਚ 31% ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੁਲ ਜਾਇਦਾਦ ਵਿਸ਼ਵ ਆਲਮੀ ਜੀਡੀਪੀ ਦਾ 13.2% ਹੈ। ਰਿਪੋਰਟ ਅਨੁਸਾਰ, ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਅਰਬਪਤੀ ਬਣਿਆ ਹੈ। ਚੀਨ ਵਿੱਚ ਹਰ ਹਫਤੇ 4 ਅਰਬਪਤੀ ਬਣੇ ਹਨ। ਇੱਥੇ ਅਰਬਪਤੀ ਦਾ ਮਤਲਬ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਇੱਕ ਅਰਬ ਡਾਲਰ (6,500 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ) ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਵਾਲਾ ਹੈ।

ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਚੋਟੀ ਦੇ 5 ਅਮੀਰ ਭਾਰਤੀ
ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ (2.92 ਲੱਖ ਕਰੋੜ), ਲਕਸ਼ਮੀ ਮਿੱਤਲ (1.17 ਲੱਖ ਕਰੋੜ), ਦਿਲੀਪ ਸੰਘਵੀ (96.2 ਹਜ਼ਾਰ ਕਰੋੜ), ਸ਼ਿਵ ਨਾਰਦ (91.7 ਹਜ਼ਾਰ ਕਰੋੜ) ਤੇ ਗੌਤਮ ਅਦਾਨੀ (86.2 ਹਜ਼ਾਰ ਕਰੋੜ)।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

31 ਹੋਰ ਭਾਰਤੀ ਬਣੇ ਅਰਬਪਤੀ, ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਦੀ ਝੰਡੀ