2022 ’ਚ ਆਜਾਦੀ ਦੇ ਦੀਵਾਨਿਆਂ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਪੂਰਾ ਹੋਵੇਗਾ, ਦੁਨੀਆ ’ਚ ਬੋਲੇਗੀ ਭਾਰਤ ਦੀ ਤੂਤੀ : ਮੋਦੀ


ਸੂਰਤ, 25 ਫਰਵਰੀ (ਏਜੰਸੀ) : ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਸੂਰਤ ਵਿੱਚ ‘ਰਨ ਫਾਰ ਨਿਊ ਇੰਡੀਆ’ ਮੈਰਾਥਨ ਨੂੰ ਹਰੀ ਝੰਡੀ ਦਿਖਾਈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 1942 ਵਿੱਚ ‘ਅੰਗਰੇਜੋ ਭਾਰਤ ਛੱਡੋ’ ਦਾ ਸੰਕਲਪ ਲੈ ਕੇ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਅੱਗੇ ਵਧਿਆ ਅਤੇ 1947 ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੇ ਹਾਲਾਤ ਬਣ ਗਏ ਕਿ ਅੰਗਰੇਜਾਂ ਨੂੰ ਇੱਥੋਂ ਜਾਣਾ ਪਿਆ। 1942 ਤੋਂ 1947 ਤੱਕ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਅੰਗਰੇਜਾਂ ਨੂੰ ਇੱਥੋਂ ਜਾਣ ’ਤੇ ਮਜਬੂਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਭਾਰਤ ਦਾ ਜਨਮ ਹੋਇਆ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਸਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਬਣਦਾ, ਦੇਸ਼ ਸਿਆਸਤਦਾਨਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਨਹੀਂ ਬਣਦਾ, ਦੇਸ਼ ਬਣਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਜਨਤਾ ਜਨਾਰਦਨ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਨਾਲ। ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਵਾਂ ਭਾਰਤ ਆਪਣੇ ਰਾਹ ਉੱਤੇ ਅੱਗੇ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ। 2022 ਵਿੱਚ ਆਜਾਦੀ ਦੇ 75 ਸਾਲ ਪੂਰੇ ਹੋਣਗੇ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਵਾ ਕਰੋੜ ਲੋਕ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ (2018 ਤੋਂ 2022 ਤੱਕ) ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਬੁਲੰਦੀ ਉੱਤੇ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦਾ ਸੰਕਲਪ ਲੈਣ ਤਾਂ ਆਜਾਦੀ ਦੇ ਦੀਵਾਨਿਆਂ ਨੇ ਜੋ ਸੁਪਨਾ ਦੇਖਿਆ ਸੀ, ਉਹੋ ਜਿਹੇ ਹੀ ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਭਾਰਤ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਹੋ ਸਕੇਗਾ।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

2022 ’ਚ ਆਜਾਦੀ ਦੇ ਦੀਵਾਨਿਆਂ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਪੂਰਾ ਹੋਵੇਗਾ, ਦੁਨੀਆ ’ਚ ਬੋਲੇਗੀ ਭਾਰਤ ਦੀ ਤੂਤੀ : ਮੋਦੀ