ਰੂਸ ‘ਚ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲੇ ਤੋਂ ਸਾਵਧਾਨ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਕੀਤਾ ਧੰਨਵਾਦ

Trump-and-Putin

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ, 18 ਦਸੰਬਰ (ਏਜੰਸੀ) : ਸੇਂਟ ਪੀਟਰਸਬਰਗ ਸ਼ਹਿਰ ਉੱਤੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲੇ ਨੂੰ ਨਾਕਾਮ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਿਲੀ ਅਮਰੀਕੀ ਮਦਦ ਉੱਤੇ ਰੂਸੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਫੋਨ ਕਰ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਨੂੰ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਬੀਤੇ ਹਫ਼ਤੇ ਰੂਸ ਦੇ ਸੇਂਟ ਪੀਟਰਸਬਰਗ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਵੱਡੇ ਹਮਲੇ ਦੀ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸੰਗਠਨ ਆਈਐਸ ਨੇ ਸਾਜਿਸ਼ ਰਚੀ ਸੀ। ਇਸਦੀ ਭਿਣਕ ਅਮਰੀਕੀ ਖੁਫੀਆ ਏਜੰਸੀ ਸੀਆਈਏ ਨੂੰ ਲੱਗ ਗਈ। ਉਸਨੇ ਹਮਲੇ ਤੋਂ ਠੀਕ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਰੂਸੀ ਖੁਫੀਆ ਏਜੰਸੀ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਹਮਲੇ ਨੂੰ ਨਿਸਫਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।

ਸੀਆਈਏ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਉੱਤੇ ਸਰਗਰਮ ਹੋਈ ਫੈਡਰਲ ਸਿਕਿਉਰਿਟੀ ਸਰਵਿਸ (ਐਫਐਸਬੀ) ਨੇ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕਰਕੇ ਆਈਐਸ ਨਾਲ ਤਾਲੁਕ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਸੱਤ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ। ਇਹ ਸਾਰੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਭੀੜ ਵਾਲੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਆਤਮਘਾਤੀ ਹਮਲੇ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਐਫਐਸਬੀ ਨੇ ਪੂਰੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਤੰਤਰ ਨੂੰ ਵਿਨਾਸ਼ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਰੂਸੀਆਂ ਨੂੰ ਜਾਨ-ਮਾਲ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਤੋਂ ਬਚਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਪੁਤਿਨ ਦੇ ਭਾਰ ਜਤਾਉਣ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਟਰੰਪ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਅਮਰੀਕੀ ਖੁਫੀਆ ਏਜੰਸੀ ਤਮਾਮ ਨਿਰਦੋਸ਼ ਰੂਸੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਹਿਯੋਗ ਦੇਕੇ ਖੁਸ਼ੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਖੁਫੀਆ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਂਝਾ ਕਰਕੇ ਦੁਨੀਆ ਤੋਂ ਅੱਤਵਾਦ ਨੂੰ ਨਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦੋਨਾਂ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਸਹਿਮਤੀ ਜਤਾਈ ਕਿ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਹੋਰ ਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਵੀ ਉਦਾਹਰਣ ਪੇਸ਼ ਕਰੇਗਾ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਵਾਰਦਾਤਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਜਾ ਸਕੇਗਾ। ਪੁਤੀਨ ਨੇ ਸੀਆਈਏ ਨਿਦੇਸ਼ਕ ਮਾਇਕ ਪੋਂਪਿਓ ਨੂੰ ਵੀ ਫੋਨ ਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸੰਗਠਨ ਨੂੰ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ।

Facebook Comments

POST A COMMENT.

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)