ਹੁਣ ‘ਐਪ’ ਜ਼ਰੀਏ ਹੋਇਆ ਕਰੇਗੀ ਪਾਸਪੋਰਟ ਬਾਰੇ ਤਸਦੀਕ


ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 30 ਨਵੰਬਰ (ਏਜੰਸੀ) : ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੇ ਖੇਤਰੀ ਪਾਸਪੋਰਟ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਐਮ ਪਾਸਪੋਰਟ ਐਪ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਬੁਧਵਾਰ ਨੂੰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਸਾਰੇ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ। ਹੁਣ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਨਾਗਰਿਕਤਾ ਦੀ ਪਛਾਣ ਪਾਸਪੋਰਟ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਥਾਣਿਆਂ ਦੇ ਚੱਕਰ ਨਹੀਂ ਕੱਟਣੇ ਪੈਣਗੇ। ਘਰ ਬੈਠੇ ਹੀ ਲੋਕ ਪੁਲਿਸ ਵੈਰੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਦਾ ਲਾਭ ਉਠਾ ਸਕਣਗੇ। ਇਹ ਸੰਭਵ ਹੋਵੇਗਾ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪਾਸਪੋਰਟ ਦਫ਼ਤਰ ਵਲੋਂ ਪਾਸਪੋਰਟ ਲਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਨਵੀਂ ਸੇਵਾ ਨਾਲ। ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪਾਸਪੋਰਟ ਪ੍ਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਰੁਝਾਨ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਐਮ ਪਾਸਪੋਰਟ ਐਪ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਇਸ ਤਹਿਤ ਘਰ ਬੈਠੇ ਹੀ ਸਿਰਫ 6 ਤੋਂ 10 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਪਾਸਪੋਰਟ ਬਣ ਜਾਵੇਗਾ। ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਸਮਾਂ ਤਾਂ ਬਚੇਗਾ ਹੀ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਥਾਣਿਆਂ ਦੇ ਚੱਕਰ ਨਹੀਂ ਕੱਟਣੇ ਪੈਣਗੇ। ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿਚ ਖੇਤਰੀ ਪਾਸਪੋਰਟ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸਿਵਾਸ਼ ਕਵੀਰਾਜ ਆਈਪੀਐਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੁਧਵਾਰ ਨੂੰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਭਰ ਦੇ ਡੀਐਸਪੀ ਤੇ ਐਸਪੀਜ਼ ਅਤੇ ਹੋਰ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਇਸ ਐਪ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿਚ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲੈਣ ਲਈ ਖੇਤਰੀ ਪਾਸਪੋਰਟ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿਚ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋਏ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਪਾਸਪੋਰਟ ਬਣਾਉਣਾ ਹੋਰ ਵੀ ਸੌਖਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਹੁਣ ਹੋਰ ਵੀ ਪਾਰਦਰਸ਼ਤਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿਚ ਲੰਮੇਂ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਈ ਪਾਸਪੋਰਟ ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੋਈ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਐਮ ਪਾਸਪੋਰਟ ਐਪ ਲਾਂਚ ਕਰਕੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਰਾਹ ਸੌਖਾਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਹਾਲੇ ਤੱਕ ਪਾਸਪੋਰਟ ਬਣਵਾਉਣ ਲਈ 20 ਤੋਂ 25 ਦਿਨ ਦਾ ਸਮਾਂ ਲੱਗਦਾ ਸੀ ਪਰ ਇਸ ਐਪ ਜ਼ਰੀਏ 6 ਤੋਂ 10 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਹੀ ਪਾਸਪੋਰਟ ਬਣ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

ਹੁਣ ‘ਐਪ’ ਜ਼ਰੀਏ ਹੋਇਆ ਕਰੇਗੀ ਪਾਸਪੋਰਟ ਬਾਰੇ ਤਸਦੀਕ