ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਜੀਵਨ ‘ਤੇ ਬਣੀ ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਪ੍ਰਮੋਟ ਕਰੇਗੀ ਅਮਰੀਕੀ ਕੰਪਨੀ

Movie-on-Arvind-Kejriwal-gets-a-release-date

ਮੁੰਬਈ, 13 ਅਕਤੂਬਰ (ਏਜੰਸੀ) : ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਮੀਡੀਆ ਕੰਪਨੀ ‘ਵਾਈਸ’ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਜੀਵਨ ‘ਤੇ ਆਧਾਰਤ ਫਿਲਮ ਲਾਂਚ ਕਰੇਗੀ। ਇਸ ਫਿਲਮ ਦਾ ਨਾਂ ‘ਐਨ ਸਿਗਨੀਫਿਕੈਂਟ ਮੈਨ’ ਹੈ। ਖੁਸ਼ਬੂ ਰਾਂਕਾ ਅਤੇ ਵਿਨੈ ਸ਼ੁਕਲਾ ਵੱਲੋਂ ਨਿਰਦੇਸ਼ਤ ਇਹ ਇਕ ਗੈਰ-ਕਾਲਪਨਿਕ ਫਿਲਮ ਹੈ ਜੋ ਸਮਾਜ ਸੇਵਕ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਰਾਜਨੇਤਾ ਬਣੇ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਭਾਰਤੀ ਸਿਆਸਤ ਦੇ ਦਿਸਹੱਦੇ ਤੇ ਉਭਾਰ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ।

ਇਸ ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਮਾਸਟਰ ਪੀਸ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ਵਾਈਸ ਨੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਉਹ ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਰਿਲੀਜ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਨਿਰਮਾਤਾ ਆਨੰਦ ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਮੇਮਿਸਿਸ ਲੈਬ ਨਾਲ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਕਰਨਗੇ। ਵਾਈਸ ਡਾਕੂਮੈਂਟਰੀ ਫਿਲਮ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਨਿਰਮਾਤਾ ਜੇਸਨ ਮੋਜਿਕਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ‘ਐਨ ਸਿਗਨੀਫਿਕੈਂਟ ਮੈਨ’ ਟੋਰਾਂਟੋ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਫਿਲਮ ਫੈਸਟੀਵਲ 2016 ਵਿਚ ਦੇਖੀ ਅਤੇ ਮੈਨੂੰ ਲੱਗਾ ਕਿ ਇਹ ਫਿਲਮ ਮਾਰਸ਼ਲ ਕਰੀ ਦੀ ਸਟ੍ਰੀਟ ਫਾਈਟ ਦੇ ਬਾਅਦ ਜ਼ਮੀਨੀ ਸਿਆਸਤ ‘ਤੇ ਬਣੀ ਸਭ ਤੋਂ ਬਿਹਤਰੀਨ ਡਾਕੂਮੈਂਟਰੀ ਫਿਲਮ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਫਿਲਮ ਰਿਲੀਜ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਫਿਲਮ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ, ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸ਼ੀਲਾ ਦੀਕਸ਼ਤ ਅਤੇ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਤੋਂ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਲਈ ਪੱਤਰ (ਐੱਨ.ਓ.ਸੀ.) ਲੈਣ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਸੀ।

ਮੋਜਿਕਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਅਸੀਂ ਪਛਿਲੇ ਕੁੱਝ ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਇਸ ਫਿਲਮ ਉੱਤੇ ਫਿਲਮ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਸੈਂਸਰ ਬੋਰਡ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦੀ ਲੜਾਈ ਉੱਤੇ ਨੇੜੇ ਤੋਂ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖੇ ਹੋਏ ਸਨ। ਵਾਇਸ ਹਮੇਸ਼ਾ ਪਰਕਾਸ਼ਨ ਦੀ ਅਜਾਦੀ ਲਈ ਲੜ ਰਹੇ ਆਜਾਦ ਫਿਲਮ ਨਿਮਾਰਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸਹਿਯੋਗ ਕਰਦਾ ਰਹੇਗਾ। ਮੋਜਿਕਾ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, ਅਸੀਂ ਐਨ ਇਨਸਿਗਨੀਫਿਕੈਂਟ ਮੈਨ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵਭਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਇਸ ਲਈ ਲਿਆ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਕਿਉਂਕਿ ਅਸੀਂ ਮੰਨਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਇਹ ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਲਈ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਢੁਕਵਾਂ ਪ੍ਰਸੰਗ ਦੀ ਫਿਲਮ ਹੈ ਜੋ ਆਪਣੇ ਰਾਜਨੀਤਕ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਵੇਖਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਵਿਅਕਤੀਗਤ ਰੂਪ ਨਾਲ ਚੀਜਾਂ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਦਾ ਜਜਬਾ ਦਿਸਦਾ ਹੈ।

ਹਾਲਾਂਕਿ ਸੌਦੇ ਦੀਆਂ ਸ਼ਰਤਾਂ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਪਰ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਫਿਲਮ 22 ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਖਾਈ ਜਾਵੇਗੀ। ਮੇਮਿਸਿਸ ਲੈਬ ਦੇ ਆਨੰਦ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਭਾਰਤੀ ਸਿਨੇਮਾ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਫਿਲਮ ਵਿਖਾਈ ਜਾਵੇਗੀ, ਜਿਸਨੂੰ ਵੇਖਕੇ ਲੋਕ ਸਮਝ ਪਾਉਣਗੇ ਕਿ ਰਾਜਨੀਤਕ ਦਲਾਂ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਦਰਵਾਜਿਆਂ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਕੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਫਿਲਮ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ 17 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ ਹੋਵੇਗੀ।

Facebook Comments

POST A COMMENT.

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)