ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਸੰਭਾਲ ਸਕਦੇ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਕਮਾਨ


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 16 ਸਤੰਬਰ (ਏਜੰਸੀ) : ਕਾਂਗਰਸੀ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਨੇਤਾ ਐਮ ਵੀਰੱਪਾ ਮੋਇਲੀ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ (15 ਸਤੰਬਰ) ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਹੁਲ ਅੰਦਰੂਨੀ ਚੋਣ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਪਾਰਟੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਬਨਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਨਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸੰਕੇਤ ਦਿੱਤੇ ਕਿ ਰਾਹੁਲ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਵੀ ਇਹ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਸੰਭਾਲ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਜੇਕਰ ਪਾਰਟੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਸੰਭਾਲਣ ਲਈ ‘‘ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤਿਆਰ’’ ਹੈ।

ਸਾਬਕਾ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਹੁਲ ਦਾ ਨਵੀਂ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਸੰਭਾਲਨਾ ਪਾਰਟੀ ਲਈ ਤਸਵੀਰ ਦਾ ਰੁਖ਼ ਬਦਲਣ ਵਾਲਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਮੋਇਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ (ਰਾਹੁਲ ਨੂੰ) ਤਤਕਾਲ ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦਾ ਅਹੁਦਾ ਸੰਭਾਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪਾਰਟੀ ਲਈ ਚੰਗਾ ਹੈ, ਦੇਸ਼ ਲਈ ਵੀ ਚੰਗਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ (ਕਾਂਗਰਸ ਵਿਚ) ਹਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਵਿਚ (ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਬਣਨ ‘ਚ) ਦੇਰੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਹੁਣ ਉਹ (ਰਾਹੁਲ) ਚੋਣਾਂ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹ ਸਿਰਫ ਚੋਣ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਰਾਹੀਂ ਹੀ ਅਖਿਲ ਭਾਰਤੀ ਕਾਂਗਰਸ ਕਮੇਟੀ ਦਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਬਣਨਾ ਚਾਹੁਣਗੇ। ਕਰਨਾਟਕ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਅੰਦਰੂਨੀ ਚੋਣ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਤੱਕ ਪੂਰੇ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ, ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਏਆਈਸੀਸੀ ਪੱਧਰ ਉੱਤੇ ਚੋਣ ਹੋਣਗੇ। ਇਹ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ਉੱਤੇ ਕਿ ਉਹ ਰਾਹੁਲ ਦੇ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਪਾਰਟੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਬਨਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕਰ ਰਹੇ ਹੈ।

ਮੋਇਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘‘ਸੰਭਵ : ਹਾਂ’’। ਕਾਂਗਰਸ ਦੀਆਂ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀ ਕੁਝ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ, ਇਹ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ਉੱਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ , ‘‘ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਇਸ ਨੂੰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਰਾਜਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦਾ ਹੱਲ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਹਰ ਰਾਜ ਦੂਜੇ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਇਸਦੇ ਲਈ ਰਣਨੀਤੀ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ, ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ ਉਨ੍ਹਾਂ ਰਾਜਾਂ ਲਈ ਜਿੱਥੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇ ਵਿੱਚ ਚੋਣਾਂ ਹੋਣੀਆ ਹਨ।

ਸਗੋਂ 2019 ਦੇ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਲਈ ਵੀ। ’’ ਮੋਇਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਹੁਲ ਦਾ ਇੱਕ ‘‘ਨਵਾਂ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣ ਅਤੇ ਨਵਾਂ ਤਰੀਕਾ ਹੈ’’।
ਮੋਇਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ , ‘‘ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਰੂਪ ਤੋਂ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਵਿਰਾਸਤ ਨਾਲ ਕਾਫ਼ੀ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਇਹ ਰੂਪਾਂਤਰਣ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਸਿਰਫ ਖੇਡ ਦਾ ਰੁਖ਼ ਬਦਲਨ ਵਾਲਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਉਹ ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਲਗਾਤਾਰ ਅਤੇ ਵਿਰਾਸਤ ਦੇ ਨਾਲ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀ ਲਈ ਇੱਕ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟਿਕੋਣ ਹੈ , ਅਤੇ ਉਹ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨਗੇ।’’


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਸੰਭਾਲ ਸਕਦੇ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਕਮਾਨ