ਸਿਖਰ ‘ਤੇ ਬਰਕਰਾਰ ਨੇ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ


ਦੁਬਈ, 18 ਅਗਸਤ (ਏਜੰਸੀ) : ਭਾਰਤੀ ਕਪਤਾਨ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਆਈਸੀਸੀ ਦੀ ਅੱਜ ਜਾਰੀ ਤਾਜ਼ਾ ਵਨਡੇ ਰੈਕਿੰਗ ਵਿੱਚ ਬੱਲੇਬਾਜਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਸਿਖਰ ਉੱਤੇ ਬਣੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਕੋਹਲੀ ਦੇ 873 ਅੰਕ ਹਨ ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਐਤਵਾਰ ਤੋਂ ਡਾਂਬੁਲਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਪੰਜ ਵਨਡੇ ਮੈਚਾਂ ਦੀ ਇਕ ਰੋਜ਼ਾ ਲੜੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਦੂਜੇ ਨੰਬਰ ਉੱਤੇ ਕਾਬਿਜ ਆਸਟਰੇਲਿਆਈ ਡੇਵਿਡ ਵਾਰਨਰ ਉੱਤੇ ਬੜਤ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਚੰਗਾ ਮੌਕਾ ਰਹੇਗਾ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਨਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੁਣ 12 ਅੰਕ ਦਾ ਅੰਤਰ ਹੈ।

ਹੋਰ ਭਾਰਤੀ ਬੱਲੇਬਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਸਾਬਕਾ ਕਪਤਾਨ ਮਹੇਂਦ੍ਰ ਸਿੰਘ ਧੌਨੀ (12ਵੇਂ), ਸ਼ਿਖਰ ਧਵਨ (13ਵੇਂ) ਅਤੇ ਉਪ ਕਪਤਾਨ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ (14ਵੇਂ) ਸਿਖਰ 15 ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਕੋਈ ਵੀ ਭਾਰਤੀ ਗੇਂਦਬਾਜ ਸਿਖਰ ਦਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਤੇਜ ਗੇਂਦਬਾਜ ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਕੁਮਾਰ ( 13ਵੇਂ ) ਸਿਖਰ 15 ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਇੱਕਮਾਤਰ ਭਾਰਤੀ ਗੇਂਦਬਾਜ ਹਨ। ਆਈਸੀਸੀ ਇੱਕ ਰੋਜਾ ਟੀਮ ਰੈਂਕਿੰਗ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਹੁਣ ਨੰਬਰ ਤਿੰਨ ਉੱਤੇ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਇਸ ਪੋਜੀਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਬਣੇ ਰਹਿਣ ਲਈ ਅਗਲੀ ਲੜੀ 4-1 ਨਾਲ ਜਿੱਤਣੀ ਹੋਵੇਗੀ।

ਭਾਰਤ ਦੇ ਹੁਣ 114 ਅੰਕ ਹਨ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਉਹ 3-2 ਨਾਲ ਵੀ ਲੜੀ ਜਿੱਤਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸਦੇ 113 ਅੰਕ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਅਤੇ ਉਹ ਦਸ਼ਮਲਵ ਵਿੱਚ ਗਿਣਤੀ ਕਰਨ ਉੱਤੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਤੋਂ ਪਿੱਛੇ ਖਿਸਕ ਜਾਵੇਗਾ ਜੋ ਹੁਣ ਚੌਥੇ ਨੰਬਰ ਉੱਤੇ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੀਆਂ ਨਜਰਾਂ ਅਗਲੀ ਲੜੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਆਈਸੀਸੀ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ 2019 ਵਿੱਚ ਸਿੱਧੇ ਕਵਾਲੀਫਾਈ ਕਰਨ ਉੱਤੇ ਟਿਕੀ ਰਹੇਗੀ। ਸਿੱਧੇ ਕਵਾਲੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਕਰਨ ਦੀ ਅੰਤਮ ਤਾਰੀਖ 30 ਸਤੰਬਰ ਹੈ। ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਹੁਣ 88 ਅੰਕ ਲੈ ਕੇ ਅੱਠਵੇਂ ਸਥਾਨ ਉੱਤੇ ਹੈ।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

ਸਿਖਰ ‘ਤੇ ਬਰਕਰਾਰ ਨੇ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ