ਕੇਂਦਰ ਵੱਲੋਂ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੇ ਝੰਡਿਆਂ ਦੀ ਰੋਕਥਾਮ ਉੱਤੇ ਜ਼ੋਰ


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 13 ਅਗਸਤ (ਏਜੰਸੀ) : ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੇ ਝੰਡਿਆਂ ਦੀ ਵਿਆਪਕ ਵਰਤੋਂ ਦੀਆਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ, ਕੇਂਦਰ ਨੇ ਰਾਜਾਂ ਨੂੰ ਤਿਰੰਗੇ ਦੀ ਮਾਣ ਮਰਿਆਦਾ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਤੇ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੇ ਝੰਡਿਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਦੀ ਰੋਕਥਾਮ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਖਿਲਾਫ਼ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਜਿਸ ਮੁਤਾਬਕ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਦੀ ਕੈਦ ਦਾ ਉਪਬੰਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਤੇ ਕੇਂਦਰ ਸ਼ਾਸਿਤ ਇਕਾਈਆਂ ਨੂੰ ਭੇਜੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਮਿਲੀਆਂ ਹਨ ਕਿ ਕਾਗਜ਼ ਦੀ ਥਾਂ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੇ ਬਣੇ ਕੌਮੀ ਝੰਡਿਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ‘‘ ਪਲਾਸਟਿਕ ਝੰਡੇ ਕਾਗ਼ਜ਼ ਦੇ ਝੰਡਿਆਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਲਦੀ ਕੀਤਿਆਂ ਨਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ ਤੇ ਇਵੇਂ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੇ ਕੌਮੀ ਝੰਡਿਆਂ ਨੂੰ ਸਨਮਾਨਜਨਕ ਢੰਗ ਨਾਲ ਠਿਕਾਣੇ ਲਾਉਣ ਦੀ ਅਮਲੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

ਕੇਂਦਰ ਵੱਲੋਂ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੇ ਝੰਡਿਆਂ ਦੀ ਰੋਕਥਾਮ ਉੱਤੇ ਜ਼ੋਰ