ਰੂਸ ਵਿਖੇ ਜਹਾਜ਼ ਦੁਰਘਟਨਾ ਵਿੱਚ 61 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ


ਮਾਸਕੋ, 19 ਮਾਰਚ (ਏਜੰਸੀ) : ਦੁਬਈ ਤੋਂ ਦੱਖਣ ਰੂਸ ਦੇ ਰੋਸਤੋਵਆਨਦਾਨ ਜਾ ਰਹੇ ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਰਨਵੇ ਉੱਤੇ ਉਤਰਦੇ ਸਮਾਂ ਦੁਰਘਟਨਾਗ੍ਰਸਤ ਹੋਣ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਲੱਗਣ ਨਾਲ ਉਸ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰ ਸਾਰੇ 61 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਰੂਸੀ ਸਮਾਚਾਰ ਏਜੰਸੀ ਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਸਥਾਨਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਹਾਜ਼ ਏਫਜੇਡ 981 ਦੇ ਦੁਰਘਟਨਾਗਰਸਤ ਹੋਣ ਦੀ ਵਜਾ ਨਾਲ ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰ ਸਾਰੇ 61 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ 55 ਪਾਂਧੀ ਅਤੇ 6 ਚਾਲਕ ਦਲ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਮੌਜੂਦ ਸਨ। ਸਥਾਨਕ ਮੀਡਿਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਦੁਰਘਟਨਾ ਦਾ ਕਾਰਨ ਖ਼ਰਾਬ ਮੌਸਮ ਅਤੇ ਦ੍ਰਿਸ਼ਤਾ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਸੀ। ਹਾਦਸਾ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਮੇਂ ਮੁਤਾਬਕ ਰਾਤ ਕਰੀਬ 12.50 ਵਜੇ ਹੋਇਆ। ਏਅਰ ਟਰੈਫਿਕ ਕੰਟਰੋਲ ਅਤੇ ਸਥਾਨਕ ਆਪਾਤਕਾਲੀਨ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨੇ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਬੋਇੰਗ 737-800 ਜਹਾਜ਼ ਖ਼ਰਾਬ ਦ੍ਰਿਸ਼ਤਾ ਕਾਰਨ ਰਨਵੇ ਦੇ ਕੋਲ ਦੁਰਘਟਨਾਗਰਸਤ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਦੂਜੀ ਉਡਾਣਾਂ ਦਾ ਰਸਤਾ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਹਾਦਸਾ ਇੰਨਾ ਭਿਆਨਕ ਸੀ ਕਿ ਅੱਗ ਉੱਤੇ ਕਾਬੂ ਪਾਉਣ ਵਿੱਚ ਕਾਫੀ ਦੇਰ ਲੱਗ ਗਈ। ਇੱਕ ਸਮਾਚਾਰ ਚੈਨਲ ਮੁਤਾਬਕ ਜਹਾਜ਼ ਨੇ ਦੋ ਵਾਰ ਰਨਵੇ ਉੱਤੇ ਉੱਤਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ। ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਉਹ ਰਨਵੇ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਉੱਤਰ ਗਿਆ ਅਤੇ ਦੁਰਘਟਨਾ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਹਾਦਸੇ ਦੇ ਸਮੇਂ ਤੇਜ ਹਵਾ ਚੱਲ ਰਹੀ ਸੀ ਅਤੇ ਮੀਂਹ ਪੈ ਰਿਹਾ ਸੀ।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

ਰੂਸ ਵਿਖੇ ਜਹਾਜ਼ ਦੁਰਘਟਨਾ ਵਿੱਚ 61 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ