ਅਮਰੀਕੀ ਅਦਾਲਤ ਸੋਨੀਅਾ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੇਸ ਦੀ ਕਰੇਗੀ ਸੁਣਵਾੲੀ


ਨਿੳੂਯਾਰਕ, 11 ਜੂਨ (ਏਜੰਸੀ) : ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਅਪੀਲ ਅਦਾਲਤ ਵੱਲੋਂ 1984 ਦੇ ਸਿੱਖ ਕਤਲੇਅਾਮ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ’ਚ ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੋਨੀਅਾ ਗਾਂਧੀ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਅਗਸਤ ’ਚ ਜ਼ੁੁਬਾਨੀ ਦਲੀਲਾਂ ਸੁਣੀਅਾਂ ਜਾਣਗੀਅਾਂ। ‘ਸਿੱਖਸ ਫਾਰ ਜਸਟਿਸ’ (ਅੈਸਅੈਫਜੇ) ਵੱਲੋਂ ਦਾਖ਼ਲ ੲਿਸ ਕੇਸ ’ਚ ਦੋਸ਼ ਲਾੲਿਅਾ ਗਿਅਾ ਹੈ ਕਿ ਸੋਨੀਅਾ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ੲਿੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਹੱਤਿਅਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੋੲੇ ਸਿੱਖ ਕਤਲੇਅਾਮ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀਅਾਂ ਨੂੰ ਬਚਾੲਿਅਾ ਸੀ। ੲਿਸ ਮਾਮਲੇ ’ਤੇ 18 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਸੁਣਵਾੲੀ ਹੋੲੇਗੀ। ਅਦਾਲਤ ਵੱਲੋਂ ੲਿਹ ਵੀ ਸੁਣਵਾੲੀ ਕੀਤੀ ਜਾੲੇਗੀ ਕਿ ਕੀ ਜਥੇਬੰਦੀ ਨੂੰ ਪਟੀਸ਼ਨ ਪਾੳੁਣ ਦਾ ਹੱਕ ਹੈ।ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਜੂਨ ’ਚ ੲਿਕ ਸੰਘੀ ਜੱਜ ਨੇ ਸੋਨੀਅਾ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੇਸ ਨੂੰ ਖਾਰਜ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਅੈਸਅੈਫਜੇ ਨੂੰ ਕੇਸ ਕਰਨ ਦਾ ਕੋੲੀ ਹੱਕ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਸੋਨੀਅਾ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਜਿਹਡ਼ੇ ਦੋਸ਼ ਲਾੲੇ ਗੲੇ ਹਨ, ੳੁਸ ਲੲੀ ੳੁਹ ਜ਼ੁਲਮ ਪੀਡ਼ਤਾਂ ਦੀ ਰਾਖੀ ਅੈਕਟ ਤਹਿਤ ਜਵਾਬਦੇਹ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅੈਸਅੈਫਜੇ ਅਤੇ ਸਿੱਖ ਕਤਲੇਅਾਮ ਦੇ ਪੀਡ਼ਤਾਂ ਨੇ ਅਾਪਣੀ ਅਪੀਲ ’ਚ ਦਲੀਲ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜਿਹਡ਼ਾ ਜੁਰਮ ਨੂੰ ਛੁਪਾੳੁਂਦਾ ਹੈ, ੳੁਹ ਵੀ ਦੋਸ਼ੀਅਾਂ ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ’ਚ ਅਾੳੁਂਦਾ ਹੈ। ਜਥੇਬੰਦੀ ਦੇ ਕਾਨੂੰਨੀ ਸਲਾਹਕਾਰ ਗੁਰਪਤਵੰਤ ਸਿੰਘ ਪੰਨੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੀਡ਼ਤਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀ ਦਾ ਦਰਜਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਅਾ ਹੈ ਅਤੇ ੳੁਹ ਅਮਰੀਕਾ ਨਾਲ ਭਾਵੁਕ ਤੌਰ ’ਤੇ ਜੁਡ਼ੇ ਹੋੲੇ ਹਨ। ੳੁਨ੍ਹਾਂ ਦੀਅਾਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਦੀ ਕਦਰ ਕਰਦਿਅਾਂ ੲਿਸ ਕੇਸ ਦਾ ਹੱਲ ਕੱਢਿਅਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

ਅਮਰੀਕੀ ਅਦਾਲਤ ਸੋਨੀਅਾ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੇਸ ਦੀ ਕਰੇਗੀ ਸੁਣਵਾੲੀ