17 ਅਕ‍ਟੂਬਰ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਮਿਲੇਗਾ iPhone 6 ਅਤੇ iPhone 6+


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 10 ਸਤੰਬਰ (ਏਜੰਸੀ) : ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਕੰਪਨੀ ਏੱਪਲ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਰਾਤ ਦੋ ਨਵੇਂ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਆਈਫੋਨ – 6 ਅਤੇ ਆਈਫੋਨ – 6 ਪਲਸ ਲਾਂਚ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਦੋਨਾਂ ਮਾਡਲ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੇ ਆਈਫੋਨ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 50 ਫੀਸਦੀ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਹੋਰ ਫੋਨ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 25 ਫੀਸਦੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤੇਜ ਹਨ। ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਏੱਪਲ ਵਾਚ ਅਤੇ ਏੱਪਲ ਪੇ ਵੀ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਏੱਪਲ ਸੀਈਓ ਟਿਮ ਕੁਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਆਈਫੋਨ ਸੀਰੀਜ ਦੇ ਸਭਤੋਂ ਏਡਵਾਂਸ ਫੋਨ ਹਨ। ਆਈਫੋਨ – 6 ਵਿੱਚ ਸਕਰੀਨ ਸਾਇਜ ਵਧਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜੋ ਮੋਬਾਇਲ ਉੱਤੇ ਵੀਡੀਓ ਦੇਖਣ ਅਤੇ ਇੰਟਰਨੇਟ ਬਰਾਉਜ ਕਰਣ ਲਈ ਵੱਡੀ ਸਕਰੀਨ ਦੀ ਡਿਮਾਂਡ ਪੂਰੀ ਕਰੇਗਾ। ਏੱਪਲ ਇੰਡਿਆ ਦੇ ਮੁਤਾਬਿਕ, ਆਈਫੋਨ – 6 ਅਤੇ ਆਈਫੋਨ – 6 ਪਲਸ 17 ਅਕ‍ਟੂਬਰ ਤੋਂ ਭਾਰਤੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਮਿਲੇਗਾ। ਅਜੇ ਕੀਮਤ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ ਪਰ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਆਈਫੋਨ 6 ਦੇ ਅਨਲਾਕ‍ਡ ਵਰਜਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੁਆਤੀ ਕੀਮਤ 649 ਡਾਲਰ (ਕਰੀਬ 39,500 ਰੁਪਏ) ਹੈ। ਉਥੇ ਹੀ, ਆਈਫੋਨ 6 ਪ‍ਲਸ ਦੇ ਅਨਲਾਕ‍ਡ ਵਰਜਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੁਆਤੀ ਕੀਮਤ 749 ਡਾਲਰ (ਕਰੀਬ 45,600 ਰੁਪਏ) ਹੈ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਸਦੀ ਕੀਮਤ ਇਸ ਰੇਂਜ ਦੇ ਆਸਪਾਸ ਹੋਣ ਦੀ ਉਂ‍ਮੀਦ ਹੈ।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

17 ਅਕ‍ਟੂਬਰ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਮਿਲੇਗਾ iPhone 6 ਅਤੇ iPhone 6+