ਬੀਤੇ ਜ਼ਮਾਨੇ ਦੀ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਨੰਦਾ ਦਾ ਦੇਹਾਂਤ


ਮੁੰਬਈ, 25 ਮਾਰਚ (ਏਜੰਸੀ) : ਬੀਤੇ ਜ਼ਮਾਨੇ ਦੀ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਨੰਦਾ ਦਾ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਦੇਹਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ। ਉਹ 75 ਵਰ੍ਹਿਆਂ ਦੀ ਸੀ। ਨੰਦਾ ਦੇ ਦੇਹਾਂਤ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਨਾਲ ਬਾਲੀਵੁਡ ਵਿੱਚ ਸੋਗ ਦੀ ਲਹਿਰ ਦੌੜ ਗਈ। 8 ਜਨਵਰੀ 1939 ਨੂੰ ਜਨਮੀ ਨੰਦਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕੈਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਇੱਕ ਚਾਇਲਡ ਆਰਟਿਸਟ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਉਹ ਸਿਰਫ਼ 8 ਸਾਲ ਦੀ। ਨੰਦਾ ਨੂੰ ਬਤੌਰ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਵਜੋਂ ਪਛਾਣ ਫਿਲਮ ‘ਤੂਫਾਨ’ ਅਤੇ ‘ਦੀਵਾ’ ਨਾਲ ਮਿਲੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ‘ਭਾਬੀ, ‘ਛੋਟੀ ਭੈਣ’, ‘ਤਿੰਨ ਦੇਵੀਆਂ’ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮੁੱਖ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ। ਨੰਦਾ ਨੇ ‘ਧੂਲ ਕਾ ਫੁਲ’, ‘ਦੁਲਹਾ’, ‘ਜਬ-ਜਬ ਫੁਲ ਖਿਲੇ’, ‘ਗੁਮਨਾਮ’ ਤੇ ‘ਪ੍ਰੇਮ ਰੋਗ’ ਵਰਗੀ ਕਈ ਹਿਟ ਸੁਪਰਹਿਟ ਫਿਲਮਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ।


Like it? Share with your friends!

0

Comments 0

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

ਬੀਤੇ ਜ਼ਮਾਨੇ ਦੀ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਨੰਦਾ ਦਾ ਦੇਹਾਂਤ