ਆਨਲਾਇਨ ਚੰਦੀਆਂ ਦੀ ਮੇਹਰਬਾਨੀ ਨਾਲ ਏਨਡੀਪੀ ਹੋਈ ਕਰਜ ਮੁਕਤ

ਏਨਡੀਪੀ ਅਗਲਾ ਚੁਨਾਵੀ ਅਭਿਆਨ ਆਪਣੇ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਜਮਾਂ ਪੈਸਾ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਆਸ਼ਵਸਤ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ, ਆਧਿਕਾਰਿਕ ਵਿਰੋਧੀ ਪੱਖ ਨੇ ਆਪਣਾ 2011 ਦਾ ਬਕਾਇਆ ਚੁਕਤਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਜੋਕਿ ਲੱਗਭੱਗ $6.75 ਮਿਲਿਅਨ ਸੀ। ਇਹ ਰਕਮ ਉਸਨੇ ਉਸ ਮੁਹਿੰਮ ਦਾ ਵਿੱਤਪੋਸ਼ਣ ਕਰਣ ਲਈ ਉਧਾਰ ਲਈ ਸੀ। ਹੁਣ ਜਦੋਂ ਕਿ ਅਗਲੇ ਚੋਣ ਦੇ ਅਕਤੂਬਰ 2015 ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੋਣ ਦੀ ਉਂਮੀਦ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਆਪਣੇ ਅਭਿਆਨ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਕਰਜ ਮੁਕਤ ਹੋਣ ਦਾ ਏਨਡੀਪੀ ਲਈ ਇਹ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਸਮਾਂ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਏਨਡੀਪੀ ਦੇ ਨੇਸ਼ਨਲ ਡਾਇਰੇਕਟਰ ਨੇਥਨ ਰਾਟਮੈਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਇਸਦੀ ਵੱਡੀ ਵਜ੍ਹਾ ਆਨਲਾਇਨ ਡੋਨੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸੀ ਜਿਸਦਾ ਫਿਆਦਾ ਚੁੱਕਣ ਵਿੱਚ ਪਾਰਟੀ ਸਫਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਤੋਂ ਦੋਗੁਨੇ ਆਨਲਾਇਨ ਯੋਗਦਾਨ ਮਿਲਿਆ।

ਰਾਟਮੈਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਹੁਣ ਸਾਡਾ ਧਿਆਨ ਆਪਣੇ ਵਿੱਤਪੋਸ਼ਣ ਨੂੰ ਵਧਾਣਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਉੱਤੇ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿਉਂਕਿ ਸਾਰਵਜਨਿਕ ਫਾਇਨਾਂਸ ਹਰ ਸਾਲ ਘੱਟਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸੀ ਇੱਕ ਨਵਜਾਤ ਬੱਚੇ ਨੂੰ 2015 ਦੇ ਅਸਲੀ ਤਾਕਤਵਰ ਅਭਿਆਨ ਵਿੱਚ ਦੋੜ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ।” ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਵਾਮੀ ਵੋਟਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ੇਅਰ ਦੇ ਆਧਾਰ ਉੱਤੇ ਰਾਜਨੀਤਕ ਪਾਰਟੀਆਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਵਾਲੀ ਟੈਕਸਦਾਤਾ ਸਬਸਿਡੀ ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਤੱਕ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖ਼ਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਕੁੱਝ ਪੈਸਾ ਜਮਾਂ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਪਾਰਟੀ ਹਲੇ ਵੀ ਅਗਲੇ ਅਭਿਆਨ ਲਈ ਬੈਂਕ ਤੋਂ ਕਰਜ਼ ਲੈਣ ਦਾ ਮਨ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ ਪਰ ਰਾਟਮੈਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਡੋਨਰ ਅਤੇ ਚੰਦੇ ਦੀਆਂ ਰਕਮਾਂ ਦੇ ਸੰਦਰਭ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਿਕਾਸ ਹਮੇਸ਼ਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਰਾਟਮੈਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਸਾਡੇ ਚੰਦੇ, ਜੋ ਪਾਰੰਪਰਕ ਰੂਪ ਤੋਂ ਕਾਫ਼ੀ ਛੋਟੇ ਰਹੇ ਹਨ, ਹੋਰ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੀ ਤੁਲਣਾ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਹਨ।” ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਡੋਨਰ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 2010 ਦੇ 22,800 ਤੋਂ ਵਧਕੇ 2012 ਵਿੱਚ 43,000 ਹੋ ਗਈ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਦੇ ਆਂਕੜੇ ਫਿਲਹਾਲ ਉਪਲੱਬਧ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਸਾਲ ਦੀ ਸ਼ੁਰੁਆਤ ਸਿਫ਼ਰ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਣਾ ਏਨਡੀਪੀ ਲਈ ਮੀਲ ਦਾ ਪੱਥਰ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਤੱਦ ਵੀ ਇਹ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਕੰਜ਼ਰਵੇਟਿਵ ਵਿੱਤਪੋਸ਼ਣ ਮਸ਼ੀਨ ਦੀ ਤੁਲਣਾ ਵਿੱਚ ਹੁਣੇ ਵੀ ਬੌਨੀ ਹੀ ਹੈ।

ਉਕਤ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਫੰਡਰੇਜ਼ਰ, ਸੇਨੇਟਰ ਇਰਵਿੰਗ ਜੇਰਸਟਾਇਨ ਨੇ ਪਤਝੜ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਕੰਜ਼ਰਵੇਟਿਵ ਸਮੇਲਨ ਵਿੱਚ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਉੱਤੇ ਕੋਈ ਬਕਾਇਆ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ $14 ਮਿਲਿਅਨ ਹਨ। ਲਿਬਰਲਾਂ ਨੇ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਬਕਾਏ ਉੱਤੇ ਕੋਈ ਟਿੱਪਣੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ, ਪਰ ਦਿਸੰਬਰ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਉਸ ਪ੍ਰਬਲ ਫੰਡਰੇਜਿੰਗ ਦੇ ਵੱਲ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕੀਤਾ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ 32,000 ਜ਼ਿਆਦਾ ਡੋਨਰ ਵਲੋਂ $2.1 ਮਿਲਿਅਨ ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਇਕੱਠੇ ਕੀਤੀ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.