ਚੀਨੀ ਸੈਨਾਵਾਂ ਦੀ ਘੁਸਪੈਠ ਨਾਲ ਲੇਹ ਦੇ ਸੈਲਾਨੀਆਂ 'ਤੇ ਅਸਰ ਨਹੀਂ : ਉਮਰ


ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ, 26 ਅਪਰੈਲ (ਏਜੰਸੀ) : ਜੰਮੂ ਅਤੇ ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਉਮਰ ਅਬਦੁਲਾ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੱਦਾਖ ਖੇਤਰ ‘ਚ ਚੀਨੀ ਫੌਜ ਦੀ ਘੁਸਪੈਠ ਨੂੰ ਲੇਹ ਖੇਤਰ ਦੇ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਨਾਲ ਜੋੜ ਕੇ ਨਹੀਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਕਿਉਂਕਿ ਚੀਨੀ ਸੈਨਾਵਾਂ ਇਸ ਸ਼ਹਿਰ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਦੂਰ ਹਨ। ਉਮਰ ਨੇ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਲਿਖਿਆ,”ਕੀ ਅਸੀਂ ਚੀਨੀ ਘੁਸਪੈਠ ਨੂੰ ਖੇਤਰ (ਲੇਹ) ਦੇ ਸੈਲਾਨੀ ਤੋਂ ਜੋੜਨਾ ਬੰਦ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ? ਲੇਹ ‘ਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀ ਨਾਲ ਚੀਨੀ ਸੈਨਾਵਾਂ ਬਹੁਤ ਦੂਰ ਹਨ।” ਉਮਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਚੀਨੀ ਘੁਸਪੈਠ ਅਤੇ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਨਾਲ ਕਰਨ ‘ਚ ਲੱਦਾਖ ਆਉਣ ਦੇ ਇੱਛੁਕ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਦੇ ਮਨ ‘ਚ ਸ਼ੱਕ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ,”ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ‘ਚੀਨੀ ਸੈਨਾਵਾਂ’ ਅਤੇ ਸੈਲਾਨੀ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਇਕ ਹੀ ਸ਼ਬਦ ‘ਚ ਕਰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਅਜਿਹਾ ਸ਼ੱਕ ਪੈਦਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਅਸਲ ਹੈ ਹੀ ਨਹੀਂ।” ਰਾਜ ‘ਚ ਲੇਹ ਅਤੇ ਕਾਰਗਿਲ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੇ ਮਨਪਸੰਦ ਸਥਾਨ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਇਲਾਕਿਆਂ ‘ਚ ਆਫਸਪਾ ਅਤੇ ਅਸ਼ਾਂਤ ਖੇਤਰ ਕਾਨੂੰਨ ਲਾਗੂ ਨਹੀਂ ਹਨ।


Like it? Share with your friends!

0

ਚੀਨੀ ਸੈਨਾਵਾਂ ਦੀ ਘੁਸਪੈਠ ਨਾਲ ਲੇਹ ਦੇ ਸੈਲਾਨੀਆਂ 'ਤੇ ਅਸਰ ਨਹੀਂ : ਉਮਰ